PDA

View Full Version : Cho e hỏi chỗ bán dây cước câu cá, màn nhựa cột rêu

vjnhtam
03-09-2010, 12:40:AM
E ở TPHCM bác nào biết chỗ bán cước câu cá với cái màn nhựa để cột cho rêu chỗ nào thì chỉ e với, giá cả ntn :D thanks trước :)

hoangdung273
03-09-2010, 06:08:AM
cước câu cá thì bạn cứ tới mấy tiệm bán chim, cần câu là mua được thôi. Còn màn nhựa thì bó tay:-"

MrSiro
03-09-2010, 06:53:AM
E ở TPHCM bác nào biết chỗ bán cước câu cá với cái màn nhựa để cột cho rêu chỗ nào thì chỉ e với, giá cả ntn :D thanks trước :)

khúc chỗ Trần Phú(quận 5), gần ngã sáu , đoạn bán tranh nhiều đó bạn,đối diên công viên có mấy tiệm bán dụng cụ câu cá , bạn chạy qua đó xem thử nhé, mình không nhớ địa chỉ chính xác, chỉ biết nó ở khố đó thôi.Nếu theo hướng chợ An Đông ra bằng đường Trần Phú thì nó nằm bên tay phải, còn công viên bên tay trái, cách vòng xoay ngã 6 (giao Lý Thái Tổ-Nguyễn Văn Cừ,,Hùng Vương , Trần Phú,......)chắc cũng 200m.

chanthien246
03-09-2010, 07:08:AM
Cước câu cá hả, ở vòng xoay cây gõ cũng co nhiều tiệm bán cần câu cá lắm, nó nằm trên đường hồng bàng quận 6, giáp ngay đường minh phụng cứ đến hồng bàng hỏi vòng xoay cây gõ đâu là người ta chỉ à.
Tìm đường đi thì bạn cứ lên đây mà tìm nha
http://www.diadiem.com/vn/
Nhưng mình nghĩ tốt nhất muốn mua gì cứ lại chợ Kim Biên mà kiếm ở đó thứ gì cũng có đó bạn. Làm bằng lươi inox cột rêu cho nó cứng đi bạn với lại thứ đó thì tiệm vật liệu xây dựng nào cũng có bán hết đó.

hipstyle86
03-09-2010, 07:38:AM
Mình vừa mua cả 2 thứ đây,
- Cước câu bạn có thể mua ở vòng xoay Phú Lâm, Vòng xoay Nguyễn Thị Minh Khai hay Sơn Hà Nguyễn Thông đều có bán (bạn nên mua loại cước câu cá chép con, loại dây mỏng), mình thì mua ở SH Nguyễn Thông, loại nhỏ nhất hết 50k.
- Còn Lưới Nhựa hay Inox dùng để buộc rêu thì bạn có thể mua ở đường Trịnh Hoài Đức Q5, gần Bưu điện Chợ Lớn, 25k/m2 cho loại nhựa.

Hi vọng thông tin này giúp ích được bạn, hug